Lịch biểu diễn và giá vé các chương trình tại Festival Huế 2016

I Chương trình, lễ hội chính Điểm diễn Giờ khai mạc
1 Lễ Tế Giao  Đàn Nam Giao 0:05
2 Chương trình nghệ thuật Khai mạc  Quảng trường Ngọ Môn 20:00
3 Chương trình quảng diễn đường phố L'Homme Debout  Công viên Trịnh Công Sơn 19:00
4 Lễ hội đường phố “Di sản và sắc màu văn hóa”  Trung tâm VHTT tỉnh 15:30
5 Đêm Hoàng Cung  Đại Nội 18:00
6 Chương trình Âm nhạc Trịnh Công Sơn  Công viên Trịnh Công Sơn 20:00
7 Chương trình quảng diễn đường phố L'Homme Debout  Sân Hàm Nghi 19:00
8 Chương trình giới thiệu tinh hoa nghệ thuật truyền thống Huế  Đình làng Kim Long 19:30
9 Lễ hội đường phố “Di sản và sắc màu văn hóa”   16:00
10 Đêm Hoàng Cung  Đại Nội 18:00
11 Chương trình nghệ thuật Bế mạc  Quảng trường Ngọ Môn 20:00
II Hoạt động hưởng ứng    
1 Liên hoan Ẩm thực Quốc tế – Huế 2016  Nghinh Lương Đình Cả ngày
2 Chương trình "Văn hóa và ẩm thực Nhật Bản"  Công viên 3/2 Cả ngày
3 Hội chợ Thương mại Quốc tế Festival Huế 2016  Trung tâm Thể dục Thể thao TT- Huế Cả ngày
4 Lễ hội Bia Huế  Nghinh Lương Đình Cả ngày
5 Gỉải Golf Vô địch Trung niên toàn quốc năm 2016  Sân golf Laguna – Lăng Cô Cả ngày
6 Liên hoan Diều và trưng bày Diều  Phu Văn Lâu 13:00
7 Triển lãm tranh dân gian làng Sình  Công viên 3/2 Cả ngày
8 Lễ hội “Chợ quê ngày hội”  Cầu ngói Thanh Toàn, Hương Thủy 6:00
9 Lễ hội đua thuyền truyền thống  Công viên Lý Tự Trọng 7:00
10 Liên hoan “Sắc màu tuổi thơ”  Nhà Thiếu nhi Huế 7:30
11 Festival Hip-Hop  Trung tâm VHTT tỉnh 9:00
12 Lễ hội “Hương xưa làng cổ”  Phước Tích, Phong Điền 19:30
13 Lễ hội Áo Dài  Bia Quốc Học 20:00
14 Chương trình "tour xe đạp doanh nhân TTH vì môi trường và bảo vệ động vật hoang dã"  Trung tâm DVDL Festival 7:00
15 Festival Thơ Huế  Công viên 3/2 20:00
16 Hội thảo quốc tế "Ẩm thực cung đình dân dã Huế, Nét văn hóa đặc trưng của VN kết hợp với du lịch"  Khách sạn Indochine Palace – Huế Cả ngày
17 Ngày hội "Thanh niên với Festival Huế 2016"  TT Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh TT Huế 14:00
III Âm nhạc    
1 Ban nhạc flamenco Lãng Du  Cung An Định 19:30
2 Dàn Hợp xướng Hàn lâm Kazak vùng Kuban – Liên bang Nga  Sân khấu Điện Kiến Trung – Đại Nội 19:30
3 Ban nhạc đồng quê Della Mae – Hoa Kỳ  Sân khấu Tây Thái Hòa – Đại Nội 20:00
4 Ban nhạc dân gian Paulina y el Buscapié – Mê-hi-cô  Cung An Định 20:45
5 Nhóm tam tấu jazz Michal Milczarek – Ba Lan  Nhà hát Duyệt Thị Đường – Đại Nội 20:45
6 Ban nhạc Giao Thời  Sân khấu Tây Thái Hòa – Đại Nội 21:15
7 Ban nhạc đồng quê Della Mae – Hoa Kỳ  Cung An Định 19:30
8 Ban nhạc dân gian Paulina y el Buscapié – Mê-hi-cô  Cung An Định 20:45
9 Ban nhạc Giao Thời  Sân khấu Điện Kiến Trung – Đại Nội 19:30
10 Ban nhạc Germein Sisters – Australia  Cung An Định 19:30
11 Ban nhạc Cancer – Đan Mạch  Sân khấu Tây Thái Hòa – Đại Nội 20:00
12 Ban nhạc pop Stealing Sheep – Vương quốc Anh  Cung An Định 20:45
13 Dàn Hợp xướng Hàn lâm Kazak vùng Kuban – Liên bang Nga  Sân khấu Điện Kiến Trung – Đại Nội 20:45
14 Nhóm tam tấu jazz Michal Milczarek – Ba Lan  Nhà hát Duyệt Thị Đường – Đại Nội 20:45
15 Ban nhạc dân gian Paulina y el Buscapié – Mê-hi-cô  Sân khấu Tây Thái Hòa – Đại Nội 21:15
16 Ban nhạc Cancer – Đan Mạch  Cung An Định 19:30
17 Ban nhạc Fuzeta – Cộng hòa Pháp  Cung An Định 20:45
IV Nghệ thuật truyền thống    
1 Đoàn nghệ thuật Okinawa – Takamine Hisae – Nhật Bản  Nhà hát Duyệt Thị Đường – Đại Nội 19:30
2 Chương trình "Âm sắc Việt"  Cung Diên Thọ – Đại Nội 20:00
3 Nhà hát Ca múa nhạc Thăng Long  Sân khấu Điện Kiến Trung – Đại Nội 20:45
4 Đoàn nghệ thuật múa Thanh niên Sri Lanka  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 20:45
5 Chương trình "Âm sắc Việt"  Cung Diên Thọ – Đại Nội 20:00
6 Đoàn nghệ thuật Okinawa – Takamine Hisae – Nhật Bản  Nhà hát Duyệt Thị Đường – Đại Nội 19:30
7 Chương trình "Âm sắc Việt"  Cung Diên Thọ – Đại Nội 20:00
8 Chương trình "Âm sắc Việt"  Cung Diên Thọ – Đại Nội 20:00
V Múa    
1 Nhóm múa Halleluya – Israel  Sân khấu Đông Thái Hòa – Đại Nội 19:30
2 Nhóm múa Par Terre – Cộng hòa Pháp  Sân khấu Đông Thái Hòa – Đại Nội 19:30
3 Đoàn nghệ thuật múa Yoon Myung Hwa – Hàn Quốc  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 19:30
VI Triển lãm, trưng bày, sắp đặt    
1 Trưng bày 02 bộ sư tập cổ vật quí hiếm "cổ vật nghìn năm kể chuyện" của nhà sưu tập cổ vật Lâm Dũ Xênh & Nguyễn Hữu Hoàng  Bảo tàng Văn hóa Huế Cả ngày
2 Triển lãm "Rừng và di sản văn hóa Huế"  Công viên Tứ Tượng Cả ngày
3 Trưng bày sưu tập gốm sứ Nhật Bản thế kỷ XVIII-XIX  Bảo tàng Trần Đình Sơn – Huế Cả ngày
4 Trưng bày Gốm Lý – Trần phục chế của Nghệ nhân ưu tú Trần Độ  Cung Trường Sanh Cả ngày
5 Trưng bày tài liệu "Châu bản triều Nguyễn với công cuộc tổ chức hành chính triều Nguyễn"  Trường Lang Tử Cấm Thành – Đại Nội Cả ngày
6 Trưng bày "Triều Nguyễn và Huế xưa"  Trường Lang Tử Cấm Thành – Đại Nội Cả ngày
7 Triển lãm Xe cổ  Bảo tàng Văn hóa Huế Cả ngày
8 Triển lãm tranh "Hội ngộ"  Bảo tàng Hồ Chí Minh Cả ngày
9 Triển lãm một số hình ảnh về kinh tế xã hội Thừa Thiên Huế và chủ quyền biển đảo Tổ quốc  Trung tâm VHTT tỉnh 8:00
10 Triển lãm Dấu ấn văn hóa vùng đồng bằng sông Hồng – TT-Huế qua các sản phẩm thủ công truyền thống  Bảo tàng Lịch sử Cách mạng Thừa Thiên Huế 9:00
11 Triển lãm hội họa "Trịnh Công Sơn"  Khách sạn Hoàng Đế 16:00
VII Chương trình nghệ thuật    
1 Cung Văn hóa Trung ương Mông Cổ  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 19:30
2 Đoàn văn hóa Con đường tơ lụa Quảng Đông – Trung Quốc  Sân khấu Đông Thái Hòa – Đại Nội 20:45
3 Nhà hát Ca múa nhạc dân tộc Bông Sen  Sân khấu Đông Thái Hòa – Đại Nội 20:45
4 Cung Văn hóa Trung ương Mông Cổ  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 20:45
5 Nghệ sĩ kịch câm Jean-Louis Danvoye – Bỉ  Nhà hát Duyệt Thị Đường – Đại Nội 20:45
       
STT Chương trình ĐVT Giá vé
1 Chương trình Khai Mạc Festival Đồng/vé 200,000
2 Đêm Hoàng Cung    
Có dự yến tiệc Cung đình Đồng/vé 2.000.000
Không dự yến tiệc Cung đình Đồng/vé 100,000
3 Chương trình nghệ thuật Đồng/vé 100,000
( Tại Đại Nội )
4 Chương trình nghệ thuật  Đồng/vé 50,000
( Tại Cung An Định )
5 Chương trình Bế mạc Festival Đồng/vé 150,000
( Tại Quảng Trường Ngọ Môn )
6 Lê hội Áo Dài Đồng/vé 150000